
 

Katika kuadhimisha miaka 59 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar tangu ziungane mwaka 1964 

mwezi April 26 Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa kupitia mradi wa TASAF imezindua matumizi ya 

barabara za jamii kijiji cha Ntomoko kata ya Haubi kati ya miradi 83 iliyoibuliwa na jamii ikiwemo 

miradi 53 ya barabara za jamii ambapo utekelezaji wake umefanywa na walengwa kaya 6482 na 

mgeni rasmi alikua Mh Mkuu wa wilaya ya kondoa Dkt Khamis Mkanachi. 

Akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya jamii ya ajira za muda ,Mratibu wa TASAF 

halmashauri ya wilaya ya kondoa Ndg Donald Somi Jidayi, amesema TASAF imekua na sehemu ya 

utoaji wa ajira za muda kwa walengwa wenye uwezo kufanya kazi kuanzia miaka 18 hadi 65 kushiriki 

miradi ya kutekelezwa kwa nguvu  kazi za walengwa wa mpango wa kunusuru kaya maskini TASAF 

kwa lengo la kuongeza kipato, ujuzi kwa kaya na rasilimali itakayotumika kusaidia jamii nzima kijijini. 

‘’kijiji cha Ntomoko walengwa wametengeneza barabarra za jamii kilomota 2.8 kwa ajili ya 

kuunganisha taasisi kwa taasisi vitongoji kwa vitongoji na vijiji jirani, kila mnufaika wa TASAF hupata 

ujira  wa shilingi 3000/=kwa siku nahii ni baada ya mlengwa kukamilisha kipimo chake alichopewa na 

taarifa zake kurekodiwa kwenye daftari maalum la mahudhurio kazini yaani JOB  ameongeza Ndg 

Jidayi. 

‘’Katika miradi 83 ya jamii ilikua na bajeti ya sh Bil 1.166 iliyoidhinishwa Na TASAF makao makuu na 

kutekelezwa katika vijiji vyote 84 ndani ya halmashauri ya wilaya ya kondoa na zoezi la malipo kwa 

wanufaika kuanza kulipwa stahiki za ujira wa miradi hiyo malipo yatafanyika mwezi Mei kwa vijiji 16 

ikiwemo Ntomko kwa mara ya kwanza na vijiji vilivyobaki kwa mara ya  Pili na Juni 2023 kwa awamu 

mbili ‘’ ameongeza ndugu Jidayi. 

Kwa upande wake Mgeni rasmi Mkuu wa wilaya Mh Dkt Khamis Mkanachi amepongeza jitihada za 

Serikali kutenga fedha Bil 1.166 kupitia TASAF kwa wanufaika walioshiriki kazi 6482 katika 

halmashauri ya wilaya kondoa ikiwemo wakazi wa kijiji  cha Ntomoko kupitia miradi mbalimbali ya 

ajira ya muda TASAF. 

Hafla hiyo ya ufunguzi wa barabara za jamii imeambatana na shamrashamra za Maadhimisho ya 

miaka 59 ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar yenye kuadhimishwa kila ifikapo tarehe 26 april 

kila mwaka.  

Habari na chanzo chetu www.kondoadc.go.tz. 


