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MZAZI/MLEZ] WA MWANAFUNZI
T
YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HONDOMAIRO
WILAYA YA KONDOA MKOA WA DODOMA MWAKA 2021.

Naturahia kukupongeza na kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa kwanza utaanza tarehe 11/01/2021 na
unatakiwa kufika shuleni ukiwa umeambatana na mwanao akiwa na vifaa vyote vya kujifunzia
(madaftari 12 counterbook quire 2 na kuendelea, rula, kalamu ya wino na na kalamu ya mkaa)
tayari kwa kuanza masomo. Mwanafunzi hatapokelewa endapo atakuja mwenyewe.

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1:1. Sare za shule
Wavulana

(a) Shati mbili (02) nyeupe mikono mirefu.

(b) Suruali mbili (02) za rangi damu yam zee namba moja zenye marinda. chini isipungue upana
inchi 15

(¢) Viatu vya shule vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi.

(d) Soksi jozi mbili nyeupe .

(e) Mkanda mweusi

(f) Sweta moja (01) rangi ya damu ya mzee lenye shingo va V mbele.

Wasichana

(a)Shati/blauzi mbili (02) nyeupe mikono mirefu

(b)Tai nyeusi mojo

(c)Sketi mbili (02) ya rangi ya damu ya mzee zenye marinda ya nchi mbili yasiyo pungua nane,
iwe ndefu ifunike vifundo vya miguu

(d) Viatu vya shuleni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vfupi

{e) Soksi jozi mbili nyeupe ndefu

f) Sweta moja (01) rangi ya damu yam zee lenve shingo V mbele

Hijabu ndefu inayofunika hadi kiunoni na isivovutika (isive ya mpira)

2. VIFAA ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYOQO:-

Mwanao anatakiwa pia aje na vifaa vifuatavyo:-

1. Jembe likiwa na Mpini

2. Kwanja/ fekyeo

3. Ndoo ya lita kumi

4. Panga

5. Ufagio/chelewa
2:1SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 mwaka 1978. Aidha inazingatiwa
migogoro yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi. Na utapewa nakala yako
mara baada va kuripoti.




A) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wnafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima. :

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule ni muhimu.

¢) Kuwahi katika kila shughuli ndani na nje ya Shule ni muhimuSana.

d) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule.

e) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

2:2. Makosa yafuatayo yaweza kusababisha kufukuzwa Shule.

1. Wizi.

2. Uasherati na ushoga.

3. Ubakaji.

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi,Cocaine,Mirungi
kubeli n.k.

5. Kupigana au kupiga.

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.

7. Kudharau Bendera ya Taifa.

8. Kuoa au kuolewa.

9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya Shule.

10. Kutoa mimba.

11. Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa Shule.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.

13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

14. Kukosa kufika Shuleni kwa siku 90 mfululizo bila Taarifa rasmi.

3:0. MAMBO MENGINE MUHIMU.

A) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali

fomu hii  itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.

b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika
migomo,fujo,na makosa ya jinai.

¢) Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na Shule.

4:0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIT
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KIAPO CHA MWANAFUNZI.

KIAMBATANISHO A,

1. Mimi . ...Mwanafunzi wa kidato

cha kwanza ( 1) Nlmmma na kunelewa ahena za Shule ya Sekm.dan s
naahidi kuwa nitazitekeleza kadri ya uwezo wangu.Nikishindwa kumekeleza.,hau.m zmhukuhwe na
uongozi wa Shule kulingana na kosa dhidi yangu.Hii ni pamoja na kusimamishwa au kufukuzwa
Shule.

2. Mtendaji wa Kata,
Sahihi & MURUTE 2. ... oo vvvsssersmsssntrs s rssssassns s sssasssrsssn s nsres
BRI ER W BINIINIE . oo s mobn b e e S o B 4 S

KIAPO CHA MZAZI1

PICHA YA
KIAMBATANISHO B. (MWANAFUNZI WA KUTWA) MZAZI/MLEZ]

a) Ninaahidi kumpatia vifaa vilvyotajwa katika orodha na kuwa nitamhimiza mtoto wangu afanye bidii
na kutii sheria zote za Shule.

b) Naelewa ya kuwa nafasi hii ya Mtoto wangu kuingia kidato cha kwanza (1) siyo haki yake ila ni
bahati aliyotunukiwa na Taifa.Naahidi ya kuwa nitahakikisha atafuata sheria za Shule na ashindwapo
hatua zozote zichukuliwe dhidi yake.

..................................................................................

1. Jina la Mzazi/Mlezi Saini
DRI Wl BAIMES v vimonoinvmmyimasm s s sy b o o AN A R A S P A BB R TR S B A8 E b S AR A g R oS
(Unaruhusiwa kuweka namba zaidi ya moja)

B o T Saini & Muhuri: . .covesiiiisisireiss P




MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a Medical Officer in respect of all form I-IV entrants.

Full name of stadent:......cciooioiiiinidiinisass

1. Mental illness --
2. Blood Count (Red and White)
3. Urine analysis Test
4.8TD’s test
5. T.B test
6. Eve test
7. Ears:
8. Spleen:

10. Blood pressure:
11. Sickle cell:
12. Peptic ulcer:
13. Pregnancy Test (for girls
14. Epilepsy
15. Any diesese not mentioned a bove

ADDDITIONAL INFORMATION:
e.g: Physical defects or impairment(s),infections,chronic of family diseases,etc.

............................................................................................................

------------------------------------------------------------------------------------

NAME DESIGNATION SIGNATURE
OFFICIAL STAMP
STATIDH DATE .....
NOTE: Medical Officer, during the course of this examination, please attend the individual
according to any diagnosed case.

L]
N:B: Fomu hii irudishwe shuleni pamoja na fomu ya kiapo na fomu ya mapokezi au
mwanafunzi/mzazi azilete siku ya kuripoti shuleni.Mwanafunzi yeyote hatapokelewa bila fomu hii
inayoonesha afya yake kuonesha kuweza au kutoweza kuendelea na masomo ya Sekondari




